रा गे शिंदे महाविद्यालयात वैज्ञानिक जाणीवा शिबिर संपन्न

Picture of starmazanews

starmazanews

(डॉ अशोक कदम
माजी प्राचार्या डॉ दीपा सावळे
पा न निपाणीकर हेमंत शिंदे यांचे विद्यार्थ्यांना मार्गदर्शन )

परांडा दि . 8 सप्टेंबर 2023
श्री भवानी शिक्षण प्रसारक मंडळ संचलित शिक्षण महर्षी गुरुवर्य रा गे शिंदे महाविद्यालय परंडा येथे संस्थेचे संस्थापक अध्यक्ष कै . रा गे शिंदे गुरुजी यांची ९९ वी जयंती उत्साहात साजरा करण्यात आली .या जयंतीचे औचित्य साधून शिक्षण महर्षी गुरुवर्य रा गे शिंदे महाविद्यालय आणि अंधश्रद्धा निर्मूलन समिती बार्शी शाखा यांच्या संयुक्त विद्यमाने वैज्ञानिक जाणीव शिबिर हा उपक्रम महाविद्यालयामध्ये साजरा करण्यात आला .

वैज्ञानिक जाणीव शिबिराचे समन्वयक प्रा डॉ विद्याधर नलवडे यांनी कार्यक्रमाचे आयोजन केले होते .या कार्यक्रमाच्या अध्यक्षस्थानी महाविद्यालयाचे प्राचार्य डॉ सुनील जाधव उपस्थित होते तर व्यासपीठावर महाविद्यालयाच्या माजी प्राचार्या डॉ दीपा सावळे श्री हेमंत शिंदे पा न निपाणीकर डॉ अशोक कदम उपप्रचार्य डॉ महेशकुमार माने कनिष्ठ विभागाचे पर्यवेक्षक प्रा किरण देशमुख उपस्थित होते . यावेळी महाविद्यालयातील कनिष्ठ वरिष्ठ विभागाचे विद्यार्थी विद्यार्थिनी मोठ्या संख्येने उपस्थित होते .यावेळी अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीच्या पदाधिकाऱ्यांनी विविध प्रात्यक्षिक करून दाखविले . भानामती अंगात येणे अंधश्रद्धा अशा अनेक विषयावर यावेळी मार्गदर्शन करण्यात आले . कार्यक्रमाचे प्रास्ताविक प्रा डॉ विद्याधर नलवडे यांनी केले . या शिबिरामध्ये डॉ अशोक कदम यांनी वैज्ञानिक दृष्टिकोन या विषयावर आपले व्याख्यान दिले . प्राचार्या डॉ दीपा सावळे यांनी स्त्रिया मधील अंधश्रद्धा आणि त्याचे निर्मूलन या विषयावर व्याख्यान दिले .पा न निपाणीकर यांनी बुवाबाजी वैचारिक भूमिका या विषयावर व्याख्यान दिले तर हेमंत शिंदे यांनी चमत्कारा मधील विज्ञान (प्रात्यक्षिक करून दाखविले . ) कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन प्रा शंकर अंकुश यांनी केले तर आभार प्रा संभाजी धनवे यांनी मानले .

www.starmazanews.com स्टार माझा न्यूज संपादक :- रियाज पठाण 9405749898 / 9408749898

starmazanews
Author: starmazanews

News analysts, reporters, and journalists keep the public updated about current events and noteworthy information.

Recent Posts
error: Content is protected !!