परंडा येथे श्री हनुमान रथ मिरवणुक उत्सव मोठ्या उत्साहात साजरा.

Picture of starmazanews

starmazanews

स्टार माझा न्यूज:-परंडा प्रतिनिधी गोरख देशमाने .

परंडा येथे श्री हनुमान रथ मिरवणुक उत्सव मोठ्या उत्साहात साजरा करण्यात आला परंडा शहरात श्री हनुमान जन्मोउत्सवापासून परंडा शहरात दिनांक २३ एपिल ते २६ एप्रिल दरोज सायं काळी ७ ते ९ काशीद मळा येथे श्री गणेशानंद महाराज शास्त्री यांचे मधुर आवाजात शिवपुराणकथा आयोजन करण्यात आले होते .

परंडा येथे श्री हनुमान रथ मिरवणुक उत्सव मोठ्या उत्साहात साजरा.

शिवपुराण कथे नंतर भाविकांना महाप्रसादाचे वाटप करण्यात आले विवीध कार्यकम श्री हनुमान रथ उत्सव कामिटीने चांगल्या पद्धतीने नियोजन केले तसेच दिनांक २८ एप्रिल रविवारी सायंकाळी ६ वाजता श्री हनुमान रथ उत्सव मिरणुकीला प्रारंभ करण्यात आला हा परंडा शहरात पारंपरिक सुमारे १०० वर्षापासून रथ उत्सव मोठया प्रमाणात साजरा करतात या रथ उत्सव मिरणुकीत डॉल्बी हालकी घोडे बँड अतिश बाजी व दहाफुटी कर्नाटकी बाहुल्या हे मिरवणुकीचे मुख्य आकर्क्षण होते हि रथ मिरणुक लाल हनुमान मंदिरापासून ते काळा हनुमान मंदिर भवानी शंकर मंदिरापर्यंत रथ आणला जातो हा रथ काळा हनुमान मंदिरात पोहचला की भवानी शंकर मंदिराचे विश्वस्त पुजारी किशोर महाराज यांच्या हस्ते मानाची आरती करण्यात आली व प्रसादाचे वाटप करण्यत आले हा रथ पुढे मार्गस्थ होवू न लाल हनुमान मंदिरात आरती करून सांगताकरतात व भाविकांना महाप्रसादाचे वाटप करण्यात आले हा कार्यक्रम यशस्वी करण्यासाठी श्री हनुमान रथ उत्सव कमिटी सर्व पदधीकारी यांनी पुढाकार घेतला होता

www.starmazanews.com स्टार माझा न्यूज संपादक :- रियाज  पठाण 9405749898 / 9408749898

starmazanews
Author: starmazanews

News analysts, reporters, and journalists keep the public updated about current events and noteworthy information.

Recent Posts
error: Content is protected !!