पिंपरी चिंचवडमध्ये मृत सरकारचा दशक्रिया विधी करत केले मुंडण.

Picture of starmazanews

starmazanews


पुणे प्रतिनिधी नामदेव मेहेर
पिंपरी चिंचवड:- दि३१ ऑक्टोबर २०२३मराठा आरक्षणाच्या मुद्द्यावरून पिंपरी चिंचवड मधील मराठा क्रांती मोर्चा चे कार्यकर्ते आक्रमण झाले आहेत. निष्क्रिय मृत सरकारच्या निषेध करत दशक्रिया विधी पार पाडत मुंडन देखील केले. चिंचवड मधील मोरया गोसावी समाधी घाट येथे आज दिनांक ३१ हा दशक्रिया विधी करण्यात आला. यावेळी आंदोलन करते म्हणाले की, मराठा आरक्षणाच्या मागणीसाठी सरकारने मराठा आरक्षणाचा प्रश्न सोडवण्यासाठी ३० दिवसाची वेळ घेतली होती परंतु आज ४७ दिवस झाले तरी आरक्षणाचा प्रश्न सोडवला नाही. गेल्या सात दिवसापासून मनोज जरांगे पाटील यांचे आमरण उपोषण सुरू आहे. त्यांची प्रकृती चिंताजनक होत चालली आहे. जर त्यांच्या आरोग्यास काही झाले तर मराठा समाज गप्प बसणार नाही आणि सरकारला हे आंदोलन परवडणार देखील नाही. म्हणून या शासनाला जाग करण्यासाठी मुर्दाड निष्क्रिय शासनाचा निषेध म्हणून दशक्रिया विधी करून निषेध आंदोलन करण्यात आले. या आंदोलनात सतीश काळे, प्रकाश जाधव, वैभव जाधव, नकुल भोईर, धनाजी येलकर, नलिनी पाटील, कल्पना गीते, सुनीता शिंदे, रत्नप्रभा सातपुते, ब्रह्मानंद जाधव, रमेश कदम, तुषार गाडे पाटील, मारुती भापकर, मानव कांबळे, दीपक मोडवे पाटील, सुनील गव्हाणे, काशिनाथ जगताप, अनिल भोसले, संजय जाधव, संतोष शिंदे, अरुण कोकाटे, आदी मराठा मोर्चाचे कार्यकर्ते मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

www.starmazanews.com स्टार माझा न्यूज संपादक :- रियाज पठाण 9405749898 / 9408749898

starmazanews
Author: starmazanews

News analysts, reporters, and journalists keep the public updated about current events and noteworthy information.

Recent Posts
error: Content is protected !!