जि.प.शाळा सिरसाव येथे पंचप्राण शपथ ग्रहण व ग्रामपंचायत परिसरात वृक्षारोपण कार्यक्रम संपन्न.

Picture of starmazanews

starmazanews

www.starmazanews.com स्टार माझा न्यूज संपादक :- रियाज पठाण 9405749898 / 9408749898


प्रतिनिधी
परांडा: दि . 10 ऑगस्ट 2023
जिल्हा परिषद उस्मानाबाद यांच्या दिनांक 8 ऑगस्ट 2023 च्या संदर्भीय पत्रानुसार दिनांक 9 ऑगस्ट 2023 रोजी स्वातंत्र्याच्या अमृत महोत्सवी कार्यक्रमाच्या समारोपीय उपक्रमांतर्गत पंचप्राण शपथ ग्रहण कार्यक्रम संपन्न झाला . शासन स्तरावरून आजादी का अमृत महोत्सव कार्यक्रमाच्या धरतीवर संदर्भीय मार्गदर्शक सूचना अन्वये प्रायोजित समारोपक्रम अभियांतर्गत नऊ ऑगस्ट ते 14ऑगस्ट 2023 या कालावधीत विविध उपक्रम राबविण्यात बाबत शासनाने कळविले आहे .
” मेरी मिट्टी मेरा देश मिट्टी को नमन विरोंको वंदन” .अभियानांतर्गत पंचप्राण शपथ ग्रहन कार्यक्रम आयोजित करण्यात आला.
आज 10 ऑगस्ट रोजी विशेष ग्रामसभेचे आयोजन ग्रामपंचायत कार्यालयात सिरसाव येथे करण्यात आले होते . यामध्ये भारतात 2047 पर्यंत आत्मनिर्भर आणि विकसित राष्ट्र बनविण्याचे स्वप्न साकार करू , गुलामीची मानसिकता मुळापासून नष्ट करू , देशाच्या समृद्ध वारशाचा गौरव करू ,भारताची एकात्मता बलशाही करू आणि देशाचे संरक्षण करणाऱ्याप्रती सन्मान बाळगू ,देशाचे नागरिक म्हणून सर्व कर्तव्याचे पालन करू . अशी शपथ शाळेचे मुख्याध्यापक श्री बनसर यांनी विद्यार्थी व ग्रामविकास अधिकारी,सरपंच ग्रापंचायत सदस्य अंगणवाडी सेविका आशा कार्यकर्त्या यांना दिली व ती सर्वांनी ग्रहण केली.
यावेळी शाळेत मुख्याध्यापक श्री बन सर, मिसाळ सर,इतर शिक्षिका, शिक्षक वृंद,ग्रामविकास अधिकारी जाधव साहेब,सरपंच कुमार वायकुळे,ग्रामपंचायत सदस्य रियाज पठाण, रामेश्वर चोबे,मुकुंद चोबे,रविंद्र काटकर,कृषी सहाय्यक जाधव साहेब यांची उपस्थिती होती.
तसेच ग्रामपंचायत कार्यालयात क्षयरोग मुक्त ग्रामपंचायत कार्यक्रम घेण्यात आला .आपली ग्रामपंचायत कशी क्षयरोग मुक्त करता येईल या संदर्भात आरोग्य अधिकारी श्रीमती हांडीबाग मॅडम यांनी मार्गदर्शन केले.तसेच ग्रामपंचायत परिसरात वृक्षारोपण कार्यक्रम घेण्यात झाला. या वेळी ग्रामविकास अधिकारी जाधव साहेब,सरपंच कुमार वायकुळे,ग्रामपंचायत सदस्य रियाज पठाण, रामेश्वर चोबे,मुकुंद चोबे, मा सरपंच संजय पवार रविंद्र काटकर,कृषी सहाय्यक जाधव साहेब व ग्रामपंचायत कर्मचारी यांची उपस्थिती होती.

starmazanews
Author: starmazanews

News analysts, reporters, and journalists keep the public updated about current events and noteworthy information.

Recent Posts
error: Content is protected !!